พลโท สวราชย์ แสงผล แม่ทัพภาคที่ 2 เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมพัฒนามวลชนเพื่อขยายผลและเสริมสร้างเครือข่ายเพื่อความมั่นคง ประจำปี 2566 ระหว่างวันที่ 24-25 กรกฎาคม 2566 โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดี และสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ ของสถาบันพระมหากษัตริย์ มีความจงรักภักดีต่อสถาบันหลักของชาติ และพร้อมสนับสนุนช่วยเหลืองานด้านความมั่นคงในพื้นที่ต่อไป ซึ่งดำเนินการจัดขึ้นโดย กกร.ทภ.2/มท.กอ.รมน.ภาค 2 ณ.ห้องสีมาธานีบอลรูม-เอ โรงแรมสีมาธานี อำเภอเมืองนครราชสีมา จังหวัดนครราชสีมา
พลโท สวราชย์ แสงผล แม่ทัพภาคที่ 2 เป็นประธานเปิดการฝึกอบรมพัฒนามวลชนเพื่อขยายผลและเสริมสร้างเครือข่ายเพื่อความมั่นคง ประจำปี 2566
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2023/08/12-3.jpg)