ร.13 พัน 2 จัดกำลังพล จิตอาสา ร่วมกับเทศบาลตำบลโคกสี และ ผู้นำหมู่บ้านและคณะกรรมการหมู่บ้าน เข้าดำเนินการสร้างบ้านตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง ในพื้นที่ตำบลโคกสี จำนวน 1 ครัวเรือนให้กับ นางแดง สุวรรณเพชร อายุ 67 ปี เลขที่ 144 บ.โคกสี ม.1 ต.โคกสี อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร ซึ่งเป็นผู้พิการและมีฐานะยากจนในเขตตำบลโคกสี ปัจจุบันดำเนินการเสร็จแล้ว 80%
สร้างบ้านหลังใหม่ แก่ผู้ยากไร้ ขจัดความยากจนและพัฒนาคนอย่างยั่งยืนตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2022/09/04-8.jpg)