วันที่ 2ก.ย.65 กองพันทหารราบที่1 กรมทหารราบที่13 จัดกำลังพล ร่วมบริจาคโลหิต ณ โรงพยาบาลศูนย์อุดรธานี เพื่อช่วยเหลือ นางธิติญาดา พลไฟฟ้า ครูกศน.อำเภอเมืองอุดรธานี ซึ่งมีสภาวะเกล็ดเลือดต่ำต้องการเลือดเป็นจำนวนมากในการรักษา โดยการบริจาคโลหิตได้ปริมาณ 2,250 cc. โดยปัจจุบันซึ่งอยู่ในช่วงสถานการณ์โควิด-19 และธนาคารเลือดกำลังขาดแคลนเลือด ปัจจุบันผู้ป่วยรักษาตัวอยู่ที่ โรงพยาบาลศูนย์อุดรธานี
1 หยดโลหิต เพื่อชีวิตเพื่อนมนุษย์
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2022/09/05-3.jpg)