ยามใดพี่น้องประชาชนต้องการความช่วยเหลือ เมื่อนั้นทหารจิตอาสาเราจะไป กำลังพลจิตอาสา ป.6 พัน.23 ร่วมใจพัฒนาวัดวิสุทธิมรรคาราม และชุมชนบ้านถนนหัก ต.หนองจะบก อ.เมือง จ.นครราชสีมา โดยทำการเคลื่อนย้ายแผ่นปูนสร้างเป็นกำแพงเพื่อป้องกันน้ำกัดเซาะดิน บริเวณพื้นที่รอบอุโบสถวัด
ทหารจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ
ตุลาคม 11, 2021 12:01
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2021/10/01-9.jpg)