กองกำลังสุรศักดิ์มนตรี โดย สถานีเรือมุกดาหาร หน่วยเรือรักษาความสงบเรียบร้อยตามลำแม่น้ำโขง เขตนครพนม จัดกำลังร่วมกับ กองร้อยทหารพรานที่ 2110 หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 21 และฝ่ายปกครองอำเภอเมืองมุกดาหาร ทำการลาดตระเวนเฝ้าตรวจ บริเวณจุดรวมเรือ บ.บุ่งอุทัย ต.นาสีนวน อ.เมือง จ.มุกดาหาร สามารถจับกุมชาวลาว จำนวน 2 ราย (ช.1/ญ.1) ข้อหาลักลอบเข้าเมืองโดยผิดกฎหมาย จากนั้นหน่วยได้ประสานสาธารณสุขในพื้นที่ ทำการคัดกรอง (Covid – 19) และนำตัวผู้กระทำผิดส่งมอบ สภ.เมืองมุกดาหาร เพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป
![](http://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2020/12/002-3.jpg)