” ตากข้าวช่วยเหลือชาวนา ” ![🌾](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf6/1.5/16/1f33e.png)
![🌾](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf6/1.5/16/1f33e.png)
![🌾](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf6/1.5/16/1f33e.png)
![🌾](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf6/1.5/16/1f33e.png)
ร.13 พัน.2 จัดกำลังพลจิตอาสาเข้าช่วยเหลือ นายชิต ไชยสุข เกษตรกรชาวนาในพื้นที่ชุมชนรอบค่ายในการเก็บและขนย้ายข้าวเปลือก ภายหลังจากการตากเพื่อลดความชื้น ทั้งนี้เพื่อเป็นการแบ่งเบาภาระด้านแรงงาน และลดต้นทุนค่าใช้จ่ายในการจ้างแรงงานของเกษตรกร ณ บ้านเลขที่ 97/1 บ้านปากดง ต.นิคมสงเคราะห์ อ.เมืองจ.อุดรธานี