พลตรี นรธิป โพยนอก ผู้บัญชาการกองพลทหารราบที่ 3 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการฝึก มอบนโยบายแก่ผู้บังคับหน่วยฝึกทหารใหม่ และครูฝึกทหารใหม่ กองพันทหารม้าที่ 8 กองพลทหารราบที่ 3 พร้อมมอบอาหาร, เครื่องดื่มเพื่อบำรุงขวัญ และให้โอวาทแก่ผู้บังคับหน่วยฝึกทหารใหม่ และครูฝึกทหารใหม่ ในการดูแลทหารใหม่ด้านต่างๆ ให้ดูแลเสมือนคนในครอบครัว ณ หน่วยฝึกทหารใหม่ กองพันทหารม้าที่ 8 กองพลทหารราบที่ 3
ดูแล ใส่ใจ ห่วงใย น้องคนเล็ก
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2023/11/5-5-990x660.jpg)