พลโท สวราชย์ แสงผล แม่ทัพภาคที่ 2 เป็นประธานในพิธีวันสถาปนา กรมทหารราบที่ 8 ครบรอบ 42 ปี โดยมี พล.ต.ณรงค์ สวนแก้ว ผบ.พล.ร.3 ,พ.อ.ณรงค์ วิชญาณวรวุฒิ ผบ.ร.8 พร้อมด้วยประธานสมาคมแม่บ้านทหารบก สาขากองทัพภาคที่ 2, ประธานสมาคมแม่บ้านทหารบก สาขากองพลทหารราบที่ 3 และ ผู้แทนประธานสมาคมแม่บ้านทหารบก สาขากรมทหารราบที่ 8 พร้อมคณะ ส่วนราชการ, ภาคเอกชน และกำลังพลร่วมพิธีฯ ซึ่งในการจัดงานในครั้งนี้ หน่วยได้จัดให้มีการบวงสรวงถวายสักการะบูรพกษัตริย์ การประกอบพิธีทางศาสนาเพื่อทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับกำลังพลที่เสียชีวิตจากการปฏิบัติหน้าที่ในอดีต
ร.8 จัดพิธีวันสถาปนาครบรอบ 42 ปี
พฤษภาคม 17, 2022 23:10
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2022/05/08-6.jpg)