เมื่อวันที่ 30 เมษายน 2567 พลโทอดุลย์ บุญธรรมเจริญ แม่ทัพภาคที่ 2 เป็นประธานในพิธีทำบุญเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาหน่วย กรมทหารราบที่ 23 ครบรอบปีที่ 53 และมอบทุนการศึกษาแก่บุตรหลานกำลังพล ที่มีผลการเรียนดี เพื่อสร้างขวัญกำลังใจแก่เด็กเยาวชนบุตรข้าราชการในหน่วยงาน ณ กรมทหารราบที่ 23 ค่ายสุรธรรมพิทักษ์ อ.เมือง จ.นครราชสีมา
แม่ทัพภาคที่ 2 ร่วมพิธีทำบุญเนื่องในวันคล้ายวันสถาปนาหน่วย กรมทหารราบที่ 23 ครบรอบปีที่ 53
3 เดือน ago 3 เดือน ago
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2024/05/21-990x660.jpg)