![🙏🏻](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t94/1.5/16/1f64f_1f3fb.png)
เนื่องในอภิลักขิตสมัยขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช 2567 เจ้าพระคุณ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก โปรดประทานพระรูป และลายพระหัตถ์เชิญพุทธศาสนสุภาษิต ว่า “จิตฺตํ ทนฺตํ สุขาวหํ” แปลว่า “จิตที่ฝึกแล้ว นำความสุขมาให้” เป็นพระคติธรรมสำหรับความสุขปีใหม่ พุทธศักราช 2567
พร้อมด้วยข้อความประทานพรว่า “เนื่องในอภิลักขิตสมัยขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช 2567 ขอท่านจงหมั่นฝึกจิตให้มั่นคงดี เพื่อความสุขความเจริญทุกเมื่อเทอญ”