พันเอก ฐาพล อ้อชัยภูมิ ผู้บังคับการกรมทหารปืนใหญ่ที่ 3 พร้อมด้วย คุณนิชาภา อ้อชัยภูมิ ประธานสมาคมแม่บ้านทหารบก สาขา กรมทหารปืนใหญ่ที่ 3 ได้เข้าดำเนินการมอบเครื่องอุปโภคบริโภค ให้กับประชาชนที่ประสบอุทกภัย ในพื้นที่ บ้านไร่ หมู่ 1 ต.ท่าอ่าง อ.โชคชัย จ.นครราชสีมา เพื่อเป็นการช่วยบรรเทาความเดือดร้อนแก่ประชาชนที่ประสบอุทกภัย
กรมทหารปืนใหญ่ที่ 3” เข้าดำเนินการมอบเครื่องอุปโภคบริโภค ให้กับประชาชนที่ประสบอุทกภัย ในพื้นที่ บ้านไร่ หมู่ 1 ต.ท่าอ่าง อ.โชคชัย จ.นครราชสีมา
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2022/10/05-12.jpg)