![✍️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t69/1.5/16/270d.png)
![🌱](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc2/1.5/16/1f331.png)
เริ่มลงมือทำ รีบนำไปใช้ พัฒนาโครงการทหารพันธุ์ดี ร.23 พัน.1
![🎖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1/1.5/16/1f396.png)
กองพันทหารราบที่ 1 กรมทหารราบที่ 23 โดย พ.ท.ศรายุทธ มาลาสาย ผบ.ร.23 พัน.1 นำเจ้าหน้าที่โครงการทหารพันธุ์ดี และกำลังพลของหน่วยที่มีความสนใจ เดินทางเข้าศึกษาดูงาน “การปลูกหญ้าเศรษฐกิจ” ณ ต.หนองทุ่ม อ.วาปีปทุม จ.มหาสารคาม โดยมี คุณกานต์รวี บัวบุญ เกษตรกรผู้มีความรู้ในด้านการปลูกหญ้าฯ เป็นผู้บรรยายแนะนำ พร้อมทั้ง ได้เดินทางไปที่ “ฟาร์มควายงามดอนมหา” ศึกษาดูงานและเยี่ยมชมการเลี้ยงและดูแลกระบือไทย
![💂♀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td/1.5/16/1f482_200d_2640.png)
ทั้งนี้ เพื่อเป็นการเพิ่มพูนความรู้ให้กับเจ้าหน้าที่ฯ สามารถนำความรู้ที่ได้รับ มาขยายผลต่อยอดสู่การดำเนินงานภายใน โครงการทหารพันธุ์ ร.23 พัน.1 เพื่อการพัฒนาที่ดีสืบเนื่องต่อไป