![🔷](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4a/1.5/16/1f537.png)
![🐣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t66/1.5/16/1f423.png)
![🐔](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t48/1.5/16/1f414.png)
**********************************
เมื่อ 22 ธ.ค. 66 โครงการทหารพันธุ์ดี มทบ.210 โดยโครงการทดลองเลี้ยงไก่ไข่พันธุ์โรดไทย ได้ดำเนินการให้อาหารไก่เล็กและไก่ใหญ่ โดยการทำสูตรผสมอาหารให้น้องไก่เพื่อลดต้นทุนค่าอาหาร พร้อมทำความสะอาดเก็บหวาดใบไม้บริเวณโดยรอบโครงการฯ และเก็บไข่ไก่ จำหน่ายให้สูทกรรม ใช้ประกอบเลี้ยงให้กับทหารกองประจำการได้รับประทาน พร้อมขยายผลไปสู่ครอบครัวและชุมชน ตามวัตถุประสงค์ของโครงการทหารพันธุ์ดี และให้เกิดเป็นรูปธรรมต่อไป