พล.ต. วิทยา สระแกทอง ผบ.บชร.2 เป็นประธานพิธีเปิดโครงการ ครูฝึกทหารใหม่ CPR อย่างมั่นใจ และทหารใหม่ปลอดภัยจากโรคลมร้อน ณ หอประชุม พ.ต. เจริญ จ้อยทรัพย์ ค่ายสุรนารี อ.เมือง จ.นครราชสีมา ซึ่งมีกิจกรรมการบรรยายความรู้จากเจ้าหน้าที่ รพ.ค่ายสุรนารี เรื่อง การช่วยฟื้นคืนชีพเบื้องต้น (CPR) การใช้เครื่องกระตุกหัวใจไฟฟ้าชนิดอัตโนมัติ (AED) การเฝ้าระวังการเจ็บป่วยจากความร้อน สุขภาวะทางจิต โรคติดต่อ และสุขาภิบาล โดยมีกำลังพลนายทหาร, นายสิบ, ฝู้ฝึกทหารใหม่, ครูฝึกทหารใหม่ เข้าร่วมการอบรมในครั้งนี้ เพื่อเตรียมความพร้อมต้อนรับทหารใหม่ที่จะมาถึง ให้มีความรู้ความสามารถที่จะปฏบัติหน้าที่ได้อย่างมีประสิทธิภาพ
บชร.2 เปิดโครงการ ครูฝึกทหารใหม่ CPR อย่างมั่นใจ และทหารใหม่ปลอดภัยจากโรคลมร้อน
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2023/10/4-30-990x660.jpg)