พ.อ.อวยชัย เอกะกุล ผบ.พัน.มทบ.23 นำกำลังพลจิตอาสาบรรเทาสาธารณภัย และ ชป.กร.กองพัน พัน.มทบ.23 ลงพื้นที่ช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากอุทกภัย โดยร่วมกับส่วนราชการ นายอำเภอบ้านแฮด นายกเทศบาลตำบลบ้านแฮด และผู้นำชุมชนในพื้นที่ เพื่อช่วยกรอกกระสอบทรายทำฝายกั้นน้ำในจุดบริเวณที่น้ำท่วมทำให้เส้นทางถูกตัดขาด ณ บริเวณอ่างเก็บน้ำหนองไฮ บ.หนองไฮ ต.บ้านแฮด อ.บ้านแฮด จ.ขอนแก่น
กรอกกระสอบทราย ทำฝายกั้นน้ำ ช่วยเหลือประชาชนที่ได้รับผลกระทบจากอุทกภัย
9 เดือน ago 9 เดือน ago
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2023/10/4-29-990x660.jpg)