กองพันทหารปืนใหญ่ที่ 3 กรมทหารปืนใหญ่ที่ 3 ดำเนินการฝึกอบรมวิชาชีพทหารกองประจำการ ก่อนปลดประจำการใน 1 พ.ค.67 โดยมี จ.ส.อ.สงกรานต์ ทิมจะโปะ (ช่างกองพัน) เป็นผู้ให้ความรู้ด้านงานช่าง เพื่อเป็นแนวทางในการประกอบอาชีพ หลังปลดออกจากกองประจำการต่อไป ณ หอประชุมเพชรรัตน์ กองพันทหารปืนใหญ่ที่ 3 กรมทหารปืนใหญ่ที่ 3 ค่ายสุรนารี อ.เมือง จ.นครราชสีมา
ฝึกอบรมวิชาชีพทหารกองประจำการก่อนปลดประจำการ
3 เดือน ago 3 เดือน ago
![](https://web.army2.mi.th/wp-content/uploads/2024/04/04-2-990x660.jpg)