” เติมความรัก เติมความห่วงใย เติมกำลังใจจากครอบครัว ” ![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc1/1.5/16/1f495.png)
![💕](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc1/1.5/16/1f495.png)
เมื่อวันที่ 26 พ.ย.66
หน่วยฝึกทหารใหม่ที่ 2 กองพันซ่อมบำรุงที่ 22 กองบัญชาการช่วยรบที่ 2 ได้เปิดทำการเยี่ยมญาติของทหารใหม่ในครั้งที่ 2 เพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับทหารใหม่ มีกำลังใจในการฝึกในสัปดาห์ต่อไปและเพื่อให้ญาติของน้องทหารใหม่ได้คลายความคิดถึง และเห็นความเปลี่ยน
แปลงทางร่างกายและจิตใจ ซึ่งบรรยากาศเป็นไปด้วยความอบอุ่น ทำให้เกิดความมั่นใจต่อหน่วยทหารในการดูแลบุตรหลาน ตลอดจนทำให้ผู้ปกครองและญาติรวมทั้งบุคคลทั่วไป เกิดความรักและศรัทธาต่อหน่วยทหาร ณ กองบัญชาการช่วยรบที่2